Articles

Abin ban al'ajabi, amma sanannun ɗakunan karatu na Python

Mai shirye-shiryen Python koyaushe yana neman sabbin ɗakunan karatu, waɗanda zasu iya haɓaka aikin injiniyan bayanai da ayyukan leƙen asirin kasuwanci.

A cikin wannan labarin, mun ga wasu da ba a san su ba, amma dakunan karatu na Python masu fa'ida sosai:

1. Pendulum

Ko da yake akwai dakunan karatu da yawa a ciki Python don DateTime, Na sami Pendulum mai sauƙin amfani akan kowane aiki na kwanan wata. Pendulum shine akwatin littafin da na fi so don amfanin yau da kullun a wurin aiki. Yana haɓaka tsarin kwanan wata da aka gina a cikin Python, yana ƙara API mai hankali don sarrafa yankunan lokaci da aiwatar da ayyuka na kwanan wata da lokaci kamar ƙara tazarar lokaci, cire ranaku, da juyawa tsakanin yankunan lokaci. Yana ba da API mai sauƙi kuma mai fahimta don tsara ranaku da lokuta.

Shigar da
!pip install pendulum
misali
# import library

import pendulum
dt = pendulum.datetime(2023, 1, 31)
print(dt)
 
#local() creates datetime instance with local timezone

local = pendulum.local(2023, 1, 31)
print("Local Time:", local)
print("Local Time Zone:", local.timezone.name)

# Printing UTC time

utc = pendulum.now('UTC')
print("Current UTC time:", utc)
 
# Converting UTC timezone into Europe/Paris time

europe = utc.in_timezone('Europe/Paris')
print("Current time in Paris:", europe)
Output

2. ftfy

Shin kun ci karo da lokacin da harshen waje a cikin bayanan bai bayyana daidai ba? Wannan shi ake kira Mojibake. Mojibake kalma ce da ake amfani da ita don siffanta rubutun garble ko tarkace da ke faruwa a sakamakon ɓoye ko warware matsalolin. Yawancin lokaci yana faruwa lokacin da aka yi kuskuren ƙididdige rubutun da aka rubuta tare da rufaffiyar haruffa ɗaya ta amfani da wani ɓoye daban. Laburaren ftfy python zai taimaka muku gyara Mojibake, wanda ke da amfani sosai a cikin lamuran amfani da NLP.

Shigar da
!pip shigar ftfy
misali
print(ftfy.fix_text ('Gyara jumla ta amfani da “ftfyâ€\x9d.')) buga (ftfy.fix_text('✔Babu matsala da rubutu')) buga (ftfy.fix_text('à perturber la ré flexion) '))
Output

Baya ga Mojibake, ftfy zai gyara ɓangarorin ɓoye mara kyau, ƙarshen layi mara kyau, da munanan maganganu. na iya fahimtar rubutun da aka yanke a matsayin ɗaya daga cikin rukunoni masu zuwa:

  • Latin-1 (ISO-8859-1)
  • Windows-1252 (cp1252 - ana amfani da su a cikin samfuran Microsoft)
  • Windows-1251 (cp1251 - sigar Rasha ta cp1252)
  • Windows-1250 (cp1250 - sigar Gabashin Turai na cp1252)
  • ISO-8859-2 (wanda ba daidai yake da Windows-1250 ba)
  • MacRoman (amfani da Mac OS 9 da baya)
  • cp437 (amfani da MS-DOS da wasu nau'ikan umarnin umarnin Windows)

3. Zane

Sketch shine mataimaki na musamman na AI wanda aka tsara musamman don masu amfani da ke aiki tare da ɗakin karatu na pandas a Python. Yana amfani da na'ura algorithms koyo don fahimtar mahallin bayanan mai amfani kuma yana ba da shawarwarin lambobi masu dacewa don sa sarrafa bayanai da ayyukan bincike cikin sauƙi da inganci. Sketch baya buƙatar masu amfani don shigar da kowane ƙarin plug-ins a cikin IDE ɗin su, yana mai da shi sauri da sauƙin amfani. Wannan zai iya rage yawan lokaci da ƙoƙarin da ake buƙata don ayyuka masu alaƙa da bayanai da kuma taimakawa masu amfani su rubuta mafi kyau, mafi inganci lamba.

Shigar da
!pip shigar sketch
misali

Muna buƙatar ƙara .sketch tsawo zuwa pandas dataframe don amfani da wannan ɗakin karatu.

.sketch.tambaya

tambaya siffa ce ta Sketch wacce ke ba masu amfani damar yin tambayoyi game da bayanansu a cikin tsarin harshe na halitta. Yana ba da amsa ta tushen rubutu ga tambayar mai amfani.

# Ana shigo da dakunan karatu suna shigo da sketch shigo da pandas azaman pd # Karanta bayanan (amfani da bayanan twitter a matsayin misali) df = pd.read_csv("tweets.csv") buga(df)
# Tambaya wane ginshiƙai nau'in nau'in df.sketch.ask ("Wane ginshiƙai nau'in nau'in?")
Output
# Don nemo sifar dataframe df.sketch.ask("Mene ne siffar dataframe")

.zane.yadda ake

howto sifa ce da ke ba da shingen lamba wanda za a iya amfani da shi azaman farawa ko ƙarewa don ayyuka daban-daban masu alaƙa da bayanai. Za mu iya neman snippets na lamba don daidaita bayanan su, ƙirƙirar sabbin abubuwa, bayanan waƙa, har ma da gina ƙira. Wannan zai adana lokaci kuma ya sauƙaƙa kwafi da liƙa lambar; ba sai ka rubuta lambar da hannu daga karce ba.

# Neman samar da lambar da aka zazzage don ganin motsin zuciyarmu df.sketch.howto("Yi tunanin motsin zuciyarmu")
Output

.ske.amfani

Aikin .aply yana taimakawa samar da sabbin fasaloli, rarraba filayen, da aiwatar da wasu sarrafa bayanai. Don amfani da wannan fasalin, muna buƙatar samun asusun OpenAI kuma mu yi amfani da maɓallin API don yin ayyukan. Ban gwada wannan fasalin ba.

Na ji daɗin amfani da wannan ɗakin karatu, musamman zo yana aiki, kuma ina ganin yana da amfani.

4. pgeocode

"pgeocode" kyakkyawan ɗakin karatu ne wanda kwanan nan na yi tuntuɓe a kai wanda ya kasance mai fa'ida sosai ga ayyukan bincike na sararin samaniya. Misali, yana ba ku damar nemo tazara tsakanin lambobin gidan waya guda biyu kuma yana ba da bayanan yanki ta hanyar ɗaukar ƙasa da lambar gidan waya azaman shigarwa.

Shigar da
!pip shigar da pgeocode
misali

Samo bayanan yanki don takamaiman lambobin gidan waya

# Duba ƙasa "India" nomi = pgeocode.Nominatim('A') # Samun bayanan geo ta hanyar shigar da lambobin gidan waya nomi.query_postal_code(["620018", "620017", "620012"])
Output

"pgeocode" yana ƙididdige nisa tsakanin lambobin gidan waya guda biyu ta ɗaukar ƙasar da lambobin gidan waya azaman shigarwa. An bayyana sakamakon a cikin kilomita.

# Neman tazara tsakanin nisa na lambobin gidan waya guda biyu = pgeocode.GeoDistance('In') distance.query_postal_code("620018", "620012")
Output

5. rembg

rembg wani ɗakin karatu ne mai amfani wanda ke cire bango daga hotuna cikin sauƙi.

Shigar da
!pip shigar rembg
misali
# Ana shigo da dakunan karatu
daga rembg shigo da cire shigo da cv2 # hanyar hoton shigarwa (fayil na: image.jpeg) input_path = 'image.jpeg' # hanya don adana hoton fitarwa da adanawa azaman fitarwa.jpeg fitarwa_hanyar = 'fitarwa.jpeg' # Karatun shigarwar shigar da hoto = cv2.imread(hanyar shigarwa) # Cire fitarwa ta bango = cire (shigarwa) # Ajiye fayil cv2.imwrite (hanyar fitarwa, fitarwa)
Output

Wataƙila kun saba da wasu daga cikin waɗannan ɗakunan karatu, amma a gare ni, Sketch, Pendulum, pgeocode, da ftfy suna da mahimmanci ga aikin injiniyan bayanai na. Na dogara da su da yawa don ayyukana.

6. Mutum

Humanize" yana ba da tsari mai sauƙi, mai sauƙin karantawa don lambobi, kwanakin, da lokuta. Manufar ɗakin karatu ita ce ɗaukar bayanan da kuma sanya shi mafi dacewa da masu amfani, misali ta hanyar canza adadin daƙiƙa zuwa mafi kyawun zaren rubutu kamar "minti 2 da suka wuce". Laburaren na iya tsara bayanai ta hanyoyi daban-daban, gami da tsara lambobi tare da waƙafi, canza tambura zuwa lokutan dangi, da ƙari.

Sau da yawa ina amfani da lambatu da tambarin lokaci don ayyukan injiniyan bayanai na.

Shigar da
!pip shigar mutum
Misali (Integers)
# Shigo da ɗakin karatu yana shigo da lokacin shigo da ɗan adam ya zama dt # Tsara lambobi tare da waƙafi a = humanize.intcomma(951009) # canza lambobi zuwa kalmomi b = humanize.intword (10046328394) # bugu (a) buga (b)
Output
Misali (kwanaki da lokaci)
shigo da ɗan adam shigo da kwanan wata kamar dt a = humanize.naturaldate (dt.date (2012, 6, 5)) b = humanize.naturalday (dt.date (2012, 6, 5)) buga (a) buga (b)

Ercole Palmeri

Jaridar Innovation
Kada ku rasa mafi mahimmancin labarai akan ƙirƙira. Yi rajista don karɓar su ta imel.
Tags: python

Kwanan nan labarin

Veeam yana fasalta mafi cikakken tallafi don ransomware, daga kariya zuwa amsawa da murmurewa

Coveware ta Veeam zai ci gaba da ba da sabis na amsa abin da ya faru ta hanyar intanet. Coveware zai ba da damar bincikar bincike da damar gyarawa…

23 Afrilu 2024

Kore da Juyin Juya Halin Dijital: Yadda Kulawar Hasashen ke Canza Masana'antar Mai & Gas

Kulawa da tsinkaya yana kawo sauyi a fannin mai & iskar gas, tare da sabbin hanyoyin kula da tsirrai.…

22 Afrilu 2024

Mai kula da amincin Burtaniya ya ɗaga ƙararrawar BigTech akan GenAI

Hukumar CMA ta Burtaniya ta ba da gargadi game da halayen Big Tech a cikin kasuwar bayanan sirri. Akwai…

18 Afrilu 2024

Casa Green: juyin juya halin makamashi don dorewar makoma a Italiya

Dokar "Green Houses" da Tarayyar Turai ta tsara don inganta ingantaccen makamashi na gine-gine, ta kammala aikinta na majalisar tare da…

18 Afrilu 2024