Articles

Babban Wutar Wuta: Yadda ake amfani da Mai zanen PowerPoint

Aiki tare da PowerPoint yana iya zama da wahala, amma kaɗan kaɗan za ku gane dama da dama da ayyukanta za su iya ba ku. 

Ƙirƙirar gabatarwa waɗanda ba su da ban sha'awa ko kaɗan na iya ɗaukar lokaci. 

Koyaya, akwai hanya mai sauri don samun gabatarwa mai kyau: PowerPoint Designer.

Amma menene ainihin shi PowerPoint Designer ? Mu gani tare.

PowerPoint Designer Kayan aiki ne da aka gina a ciki, kuma yana iya taimaka muku ƙirƙirar gabatarwa mai ban sha'awa ko da ba ku da ƙwarewar ƙira. 

Cos'è PowerPoint Designer

PowerPoint Designer kayan aiki ne wanda zai iya samar da ƙwararrun nunin faifai ta atomatik don gabatarwar ku, dangane da rubutu ko hotunan da kuka ƙara zuwa nunin faifai. Manufar ita ce don ba ku damar ƙirƙirar ƙira masu kyan gani na ƙwararru ba tare da buƙatar kashe lokaci mai yawa don ƙirƙirar kowane shimfidar faifai daga karce ba. Yana aiki ta hanyar samar da jerin ra'ayoyin ƙira waɗanda za ku iya zaɓar don gabatarwar ku, dangane da abubuwan da ke cikin nunin faifan ku.

PowerPoint Designer zai ci gaba da ba da shawarwari yayin da kuke aiki akan nunin faifan ku, yana ba ku damar ƙara ra'ayoyin ƙira da aka ba da shawarar da sauri zuwa gabatarwar ku don ƙirƙirar gabatarwa mai inganci da sauƙi.

PowerPoint Designer Yana samuwa ne kawai ga masu biyan kuɗi na Microsoft 365. Idan ba mai biyan kuɗi ba ne, ba za ku ga maɓallin ba. Designer in PowerPoint.

Yadda ake kunnawa PowerPoint Designer

Kuna iya kunnawa da kashewa PowerPoint Designer tare da danna maballin. Hakanan zaka iya canza saitunan don haka PowerPoint nuna ra'ayoyin ƙira ta atomatik yayin da kuke aiki.

Don kunna PowerPoint Designer:

  1. Don kunna da hannu PowerPoint Designer, zaɓi menu Zane.
  1. Danna maɓallin Zane a cikin kintinkiri.
  1. Kwamitin PowerPoint Designer zai bayyana a hannun dama na allon.
  2. Don kunnawa PowerPoint Designer ta hanyar saitunan, danna kan menu fayil  .
  1. Zaɓi Zabuka a kasan allo.
  1. A cikin shafin janar , gungura ƙasa kuma zaɓi Nuna mani dabarun ƙira ta atomatik .
  1. Se PowerPoint Designer an riga an kashe shi, kuna iya buƙatar danna maɓallin Zane don duba panel PowerPoint Designer.

Yadda ake ƙirƙirar faifan taken da zayyana ƙira

Lokacin da kuka ƙirƙiri sabon gabatarwa a ciki PowerPoint, nunin faifai na farko da aka samar yana da tsarin faifan taken, yayin da nunin faifai na gaba da aka ƙara zuwa gabatarwa suna da tsari daban don ɗaukacin abun ciki na gabatarwa. Yaushe PowerPoint Designer yana kunne, lokacin da kuka ƙara rubutu zuwa faifan taken ku, zaku ga shawarwari don ƙirar shafin take na ƙwararru.

Idan ka zaɓi ɗaya daga cikin waɗannan ƙira, za a yi amfani da tsarin ƙira makamancin haka ga duk nunin faifai na gaba don dacewa da salon zamewar take. Wannan yana taimaka muku ƙirƙirar gabatarwa nan take tare da daidaiton kamanni ba tare da kun canza kowane salon zanen da kanku ba.

Don ƙirƙirar nunin take da haɗin ƙira a ciki PowerPoint Designer:

  1. Afrilu PowerPoint.
  2. Danna kan tafiya akan Gabatarwar Blank .
  1. Tabbatar cewa PowerPoint Designer ana kunna ta ta bin matakan da ke cikin sashin da ya gabata.
  2. Danna cikin akwatin rubutu Danna don ƙara take .
  1. Shigar da taken gabatarwar ku.
  1. Danna ko'ina a waje da akwatin rubutu kuma PowerPoint Designer zai samar da ra'ayoyin ƙira.
  1. Idan baku gamsu da shawarwarin ba, gungura zuwa kasan akwatin kuma danna Duba ƙarin ra'ayoyin ƙira .
  1. Zaɓi ɗaya daga cikin ƙirar shafin murfin kuma za'a yi amfani da ƙirar a kan zamewar.
  2. Ƙara sabon zamewa ta danna menu Shigar da  .
  1. Danna maɓallin Sabuwar zamewa  .
  1. Sabuwar faifan ku za ta sami tsarin ƙira ta atomatik kamar shafin murfin ku.
  1. Kuna iya zaɓar daga kewayon zaɓuɓɓuka don wannan ƙirar ƙira a cikin panel PowerPoint Designer.
  2. Idan ka koma faifan shafi na murfin, Hakanan zaka iya zaɓar daga zaɓi na shimfidu don wannan faifan don samun ainihin kamannin da kake so.

Yadda ake amfani da hotuna a ciki PowerPoint Designer

Da zarar kun ƙirƙiri shafi na murfi da ƙayyadaddun ƙira don gabatarwar ku, zaku iya fara ƙara abun ciki zuwa nunin faifan ku. Lokacin da kuka ƙara hotuna zuwa nunin faifan ku, PowerPoint Designer zai ba da ra'ayoyi kan yadda za a shirya su a cikin ƙirar ƙwararru.

Jaridar Innovation
Kada ku rasa mafi mahimmancin labarai akan ƙirƙira. Yi rajista don karɓar su ta imel.

Don amfani da hotuna a ciki PowerPoint Designer:

  1. Don ƙara hotuna zuwa nunin faifai, danna menu Shigar da.
  2. Danna maɓallin Pictures.
  1. Don ƙara fayilolinku, zaɓi Wannan na'urar .
  1. Hakanan zaka iya ƙara hotuna daga gidan yanar gizo ta zaɓi Hotuna akan layi .
  1. Don ƙara hotunan haja, zaɓi Hotunan hannun jari .
  1. Bayan kun ƙara hotuna zuwa faifan ku, za ku ga shawarwari don shimfidar faifai masu amfani da waɗannan hotunan.
  1. Yi zaɓin ku kuma za a yi amfani da ƙirar a kan zamewar ku.

Yadda ake ƙirƙirar graphics daga rubutu ta amfani da PowerPoint Designer

Hakanan zaka iya tabbatar da hakan PowerPoint Designer Ƙirƙirar zane-zane dangane da rubutun da aka ƙara zuwa zamewa. Misali, lissafin harsashi, tsari, ko tsarin lokaci ana iya canza shi ta atomatik zuwa hoto mai hoto wanda zai sauƙaƙa bayanin narkar da shi.

Don ƙirƙirar zane daga rubutu a ciki PowerPoint Designer:

  1. Saka rubutu a cikin zamewar. Wannan na iya zama jeri, tsari, ko tsarin lokaci.
  2. Idan kun ƙara lissafi, PowerPoint Designer zai ba da shawarar ra'ayoyin ƙira don juya jeri zuwa zane-zane.
  1. Idan ba ka son ɗaya daga cikin gumakan da aka ba da shawara a cikin ra'ayin ƙira, danna gunkin.
  1. Danna maɓallin Sauya gunkin ku  .
  1. Zaɓi ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka ko danna Duba duk gumaka .
  1. Nemo gunki kuma zaɓi ɗayan zaɓuɓɓukan.
  1. Danna kan Shigar da kuma za a maye gurbin gunkinku da sabon zaɓinku.
  1. Idan kun ƙara tsari, PowerPoint Designer zai ba da shawarar ra'ayoyin ƙira don canza tsarin ku zuwa zane-zane.
  1. Don ƙirƙirar tsarin lokaci, ƙara tsarin lokaci azaman lissafin rubutu.
  1. Zaɓi ɗaya daga cikin shawarwarin daga PowerPoint Designer don canza rubutu zuwa hoton lokaci.

Yadda ake ƙara misalai a ciki PowerPoint Designer

PowerPoint Designer Hakanan zaka iya ba da shawarar zane-zane don nunin faifan ku dangane da rubutun da kuka shigar. Waɗannan gumaka ne na PowerPoint wanda za a iya amfani da shi don nuna a sarari jigon faifan da kuke ƙirƙira. Mai ƙira zai iya ba da shawarar hotuna don amfani da su a cikin nunin faifai.

Don ƙara misalai a ciki PowerPoint Designer:

  1. Saka rubutu a cikin zamewar.
  1. Danna ko'ina akan faifan e PowerPoint Designer zai yi aiki kan wasu shawarwari.
  2. Waɗannan shawarwarin na iya haɗawa da hotunan bango waɗanda suka dace da rubutun.
  1. PowerPoint Designer na iya ba da shawarar ra'ayoyin don misalai waɗanda suka dace da rubutun daftarin aiki.
  1. Don canza gunki, danna kan shi, sannan danna maɓallin Sauya gunkin ku  .
  1. Zaɓi ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka ko danna Duba duk gumaka don zaɓar naku.
  2. Shigar da kalmar nema.
  1. Zaɓi gunkin ku kuma danna Shigar da .
  2. Za a sabunta alamar ku yanzu.

Yadda ake kashewa PowerPoint Designer

Idan kun yanke shawara ba za ku ƙara son karkatar da akwatin ba PowerPoint Designer, zaku iya kashe ta ta hanyoyi biyu.

Don kashewa PowerPoint Designer:

  1. Danna kan menu Zane.
  1. Danna maɓallin Zane a cikin kintinkiri.
  1. Kwamitin PowerPoint Designer ya kamata a bace.
  2. Don kashewa PowerPoint Designer ta hanyar saitunan, danna kan menu fayil  .
  1. Zaɓi Zabuka a kasan allo.
  1. A cikin shafin janar , gungura ƙasa kuma cire zaɓi Nuna mani dabarun ƙira ta atomatik .
  1. PowerPoint Designer ya kamata a kashe yanzu.

Ƙirƙiri ingantattun gabatarwa

Koyi don amfani PowerPoint Designer zai iya taimaka maka ƙirƙirar babban inganci, gabatarwar ƙwararru da sauri fiye da yadda zaku iya ba tare da shi ba. Duk da yake ba cikakke ba ne, hanya ce mai kyau don samun ra'ayoyin ƙira, kuma har yanzu kuna da ikon yin canje-canje ga waɗannan ƙirar idan ba daidai suke da abin da kuke so ba.

Ercole Palmeri

Jaridar Innovation
Kada ku rasa mafi mahimmancin labarai akan ƙirƙira. Yi rajista don karɓar su ta imel.

Kwanan nan labarin

Veeam yana fasalta mafi cikakken tallafi don ransomware, daga kariya zuwa amsawa da murmurewa

Coveware ta Veeam zai ci gaba da ba da sabis na amsa abin da ya faru ta hanyar intanet. Coveware zai ba da damar bincikar bincike da damar gyarawa…

23 Afrilu 2024

Kore da Juyin Juya Halin Dijital: Yadda Kulawar Hasashen ke Canza Masana'antar Mai & Gas

Kulawa da tsinkaya yana kawo sauyi a fannin mai & iskar gas, tare da sabbin hanyoyin kula da tsirrai.…

22 Afrilu 2024

Mai kula da amincin Burtaniya ya ɗaga ƙararrawar BigTech akan GenAI

Hukumar CMA ta Burtaniya ta ba da gargadi game da halayen Big Tech a cikin kasuwar bayanan sirri. Akwai…

18 Afrilu 2024

Casa Green: juyin juya halin makamashi don dorewar makoma a Italiya

Dokar "Green Houses" da Tarayyar Turai ta tsara don inganta ingantaccen makamashi na gine-gine, ta kammala aikinta na majalisar tare da…

18 Afrilu 2024