tutorial

Yadda ake ƙirƙirar rahoton aikin tare da Microsoft Project

Tare da Microsoft Project, zaku iya ƙirƙira da keɓance rahotannin hoto iri-iri.

Ta hanyar aiki da sabunta bayanan aikin, ana sabunta rahotannin da aka saita da kuma haɗa su da aikin a ainihin lokacin.

Kiyasta lokacin karantawa: 9 minti

Don ƙirƙirar rahoton aikin, buɗe aikin kuma danna shafin Rahoton.

A cikin rukuni Rahoto, danna kan gunkin da ke wakiltar nau'in rahoton da kake so, sannan ka zabi takamaiman rahoton.

Misali, bude rahoton Babban aikin aikin, muna shigar da menu Rahoton, a cikin rukunin Rahoto danna alamar Gaban sannan danna kan zabin Babban aikin aikin

Rahoton

Rahoton Babban aikin aikin ya hada jadawalai da tebur don nuna inda kowanne ɓangare na aikin yake, abubuwan tarihi masu zuwa da ranar ƙarshe.

rahoton cikakken bayani

Kasuwancin MS yana samar da rahotanni da yawa na shirye-shiryen amfani. Baya ga waɗannan rahotannin da aka shirya, zaku iya yin rahotannin da aka keɓance. Kuna iya keɓance abun ciki da bayyanar ɗaya daga cikin rahotannin data kasance, ko ƙirƙirar sabon ɗaya daga karce.

Yadda zaka ƙirƙiri rahoton kanka

Zaku iya zabar bayanan da aikin yake nunawa a kowane bangare na rahoto.

Danna kan tebur ko ginshiƙi da kake son gyara.

Yi amfani da kwamiti a hannun dama na abin don zaɓar filayen, don nunawa da tace bayanai.

Lokacin da ka danna kan ginshiƙi, maɓallan uku suna bayyana zuwa hannun dama na ginshiƙi. Tare da "+" zaka iya zaɓar abubuwa masu hoto, tare da goga zaku iya canza salon, kuma tare da bangon ciki zaku iya amfani da abubuwan tacewa don zaɓar abubuwa da sauri kamar alamun bayanan bayanan da tace bayanan da aka shigar a cikin jadawali.

Bari mu zurfafa tare da magana mai amfani:

A rahoton Babban Bayani, zaku iya canza cikakken ginshiƙi don duba ayyukan sakandare maimakon ayyukan taƙaitawar babban matakin:

Danna ko'ina cikin tebur% Gama.

rahoton rahoton aiki

A cikin Maɓallin Field List, je zuwa Fil ɗin matatar kuma zaɓi Critical.

A cikin akwatin Matakan Structure, zaɓi Matsayi na 2. Ga wannan misali, wannan shine matakin farko na tsarin da ya ƙunshi ayyukan sakandare maimakon ayyukan taƙaitawa.

Mai zane yana canzawa lokacin da kayi zabe.

rahoto tare da zabuka

Canja yadda aka nuna rahoto

Tare da Aikin, kuna sarrafa bayyanar da rahotanninku, daga baƙi da fari, zuwa fashewar launi da tasiri.

Jaridar Innovation
Kada ku rasa mafi mahimmancin labarai akan ƙirƙira. Yi rajista don karɓar su ta imel.

Kuna iya ƙirƙirar ɓangaren rahoton rahoto na rarrabuwa don haka kuna iya ganin canjin rahoton a ainihin lokacin da kuke aiki akan bayanan aikin.

Danna ko'ina a cikin rahoton sannan danna Kayan aikin tebur don duba zaɓuɓɓuka don sauya bayyanar da rahoton duka. Daga wannan shafin zaka iya canza font, launi ko taken duk rahoton. Hakanan zaka iya ƙara sabon hotuna (gami da hotuna), siffofi, zane ko tebur.

rahoton tebur

Lokacin da ka danna abubuwan abubuwa guda ɗaya (jadawalai, tebur, da sauransu) na rahoto, ana nuna sabbin shafuka a saman allo tare da zaɓuɓɓuka don tsara wancan ɓangaren.

  • Rahoton Rahoton -> Tsara -> Akwatin Rubutu: tsara akwatunan rubutu;
  • Rahoton kayan aiki -> Tsara -> Hotuna: ƙara tasirin hotuna;
  • Tebur: Sanya kuma gyara tebur;
  • Graph: Sanya da kuma daidaita zane-zane.

Lokacin da ka danna kan ginshiƙi, ana nuna maɓallin sau uku kai tsaye zuwa dama daga cikin ginshiƙi. Ta danna maɓallin Tsarin zane zaka iya canza launuka ko salo na ginshiƙi.

Yanzu bari mu shiga daki daki daki mai amfani:

A ce muna so mu inganta bayyanar mai hoto Babban Bayani wanda muka samu a cikin menu na Rabuwar Rasa a cikin menu na Rahoton.

% Yarjejeniyar Yarjejeniya
  1. Danna ko ina a cikin Takaddun Yarda%, sannan danna Kayan Aiki -> Zane.
  2. Zaɓi sabon salo daga ƙungiyar Graphic Styles. Wannan salo yana kawar da layin kuma yana ƙara inuwa a cikin ginshiƙai.
kayan aikin hoto - zane
  1. Idan kanaso ka baiwa jadawalin wani zurfi, ci gaba zuwa zabi kayan aikin ginshiƙi> Tsara> Canja nau'in jadawalin.

Zaɓi Ginshiƙi na ginshiƙi > kuma musamman ɗayan damar a cikin 3D.

  1. Sanya launi na bango. Zaɓi abun menu Kayan Aiki> Tsarin > Tsarin cika kuma zaɓi sabon launi.
  2. Canja launuka na sandunan menu. Danna kan sandunan don zabar su, sannan danna Kayan Aiki> Tsarin > Sigar kwano kuma zaɓi sabon launi.
  3. Tare da ksan dannawa kaɗan zaka iya canja yanayin jiyan.

Yadda ake yin rahoton da aka tsara

  • Click Rahoton > Sabon Rahoton.
  • Zaɓi ɗayan zaɓi huɗu, sannan danna Select.
  • Bayar da rahotonka don suna kuma ka fara ƙara bayani a kai.
  •  Danna kan Rahoton > Sabon Rahoton
  • Zaɓi ɗaya daga zaɓuka huɗu

Sanya rahotonku da suna kuma fara ƙara bayani

  • komai: ƙirƙirar shafin blank, wanda zaku iya cika ta amfani da kayan aikin akan fam ɗin Kayan Aikin Zane> Zane> Graara Sinadarin Zane;
  • Chart: Ƙirƙirar jadawali kwatanta Aiki na Gaskiya, Ragowar Aiki, da Aiki ta Defaultdefinita. Yi amfani da kwamitin Lissafin Filaye don zaɓar filaye da yawa don kwatantawa da amfani da sarrafawa don canza launi da tsarin ginshiƙi.
  • tebur: Yi amfani da filin Lissafin Filin don zaɓar filayen da za a nuna a cikin tebur (Sunan, Fara, Ƙarshe, da % Cikak sun bayyana ta tsohuwa.definita). Akwatin matakin Ƙaddamarwa yana ba ku damar zaɓar adadin matakan da ke cikin bayanin martabar aikin don nunawa. Kuna iya canza kamannin tebur akan Shafukan Layout na Kayan Aikin Tebur da Kayan Aikin Layout Tebu.
  • kwatanta: Yana sanya zane-zane biyu a gefe. Hotunan zane iri ɗaya ne da farko. Latsa wani ginshiƙi sai ka zabi data da ake so a cikin Filin Jeruka domin fara bambance su.

Dukkanin zane-zane da kuka kirkira daga karce gaba ɗaya ana iya gyara su. Kuna iya ƙarawa da share abubuwa da canza bayanai gwargwadon bukatunku.

Raba rahoto

  1. Danna ko'ina cikin rahoton.
  2. Click Rahoton Kayan Aiki > Kwafin rahoton.
  3. Danna ko'ina cikin rahoton.
  4. Danna maɓallin Kayan Kayan Bayanai> Kwafin Rahoton.

Manna rahoton a cikin kowane shirin da ke nuna zane.

Karatun masu alaƙa

Ercole Palmeri

Jaridar Innovation
Kada ku rasa mafi mahimmancin labarai akan ƙirƙira. Yi rajista don karɓar su ta imel.

Kwanan nan labarin

Veeam yana fasalta mafi cikakken tallafi don ransomware, daga kariya zuwa amsawa da murmurewa

Coveware ta Veeam zai ci gaba da ba da sabis na amsa abin da ya faru ta hanyar intanet. Coveware zai ba da damar bincikar bincike da damar gyarawa…

23 Afrilu 2024

Kore da Juyin Juya Halin Dijital: Yadda Kulawar Hasashen ke Canza Masana'antar Mai & Gas

Kulawa da tsinkaya yana kawo sauyi a fannin mai & iskar gas, tare da sabbin hanyoyin kula da tsirrai.…

22 Afrilu 2024

Mai kula da amincin Burtaniya ya ɗaga ƙararrawar BigTech akan GenAI

Hukumar CMA ta Burtaniya ta ba da gargadi game da halayen Big Tech a cikin kasuwar bayanan sirri. Akwai…

18 Afrilu 2024

Casa Green: juyin juya halin makamashi don dorewar makoma a Italiya

Dokar "Green Houses" da Tarayyar Turai ta tsara don inganta ingantaccen makamashi na gine-gine, ta kammala aikinta na majalisar tare da…

18 Afrilu 2024