tutorial

Yadda ake yin rahotanni da yadda ake fitar da tsararren bayanai daga ayyukanku wanda aka gudanar da su tare da MS Project

Manajan aikin, bayan ƙirƙirar shirin aikin, zai mayar da hankali kan tattara bayanai da kuma saka idanu.

Yin nazarin ayyukan aiki da sabunta matsayin aikin ta hanyar sadarwa tare da masu ruwa da tsaki.

Kiyasta lokacin karantawa: 8 minti

Lokacin da aka sami bambanci tsakanin abin da aka tsara da kuma ainihin aikin da aka tsara, muna da arian bambanta. An bambanta bambancin musamman dangane da lokaci da kuma dangane da farashi.

Rahoton Kula da Ayyukan Microsoft

Akwai hanyoyi daban-daban don duba ayyukan tare da bambancin, watau sami shaidar bambanci tsakanin ƙididdiga da ma'auni na ƙarshe.

A ƙasa muna ganin hanyoyi 4:

Hanyar 1 - Tsarin hoto ta hanyar Gantt saka idanu

Danna kan shafin view a barikin menu, a cikin rukuni Ra'ayoyin ayyuka zaži Tabbatar Gantt a cikin jerin zaɓi Ginshiƙi na Gantt.
Kuna iya kwatanta sandunan Gantt "wanda aka shirya a halin yanzu" tare da sandunan "shirin farko" Gantt. Kuna iya ganin waɗanne ayyuka aka fara daga baya fiye da yadda aka tsara, ko kuma ana buƙatar ƙarin aiki don kammala.

Hanyar 2 - Tsarin hoto don cikakken bayani game da Gantt

Danna kan shafin view a barikin menu, a cikin rukuni Ra'ayoyin ayyuka zaži Cikakken bayani a cikin jerin zaɓi Ginshiƙi na Gantt

Hanyar 3 - Tebur na bambance-bambancen karatu

Danna kan shafin view a barikin menu, a cikin rukuni Dati zaži canji a cikin jerin zaɓi Tables

Hanyar 4: masu tacewa

Danna kan shafin view a barikin menu, a cikin rukuni Dati zaži Sauran Matattara a cikin jerin zaɓi tacewa, kuma zaɓi matattara kamar Ayyukan bacci, Aikin Slipping,... da sauransu ...
Microsoft Project zai tace jerin ayyukan don nuna kawai ayyukan da aka tace a wannan aikin. To idan ka zavi Ayyukan bacci, kawai ayyukan da basu cika ba za a nuna su. Duk wani aiki da aka rigaya an gama dashi ba za a nuna shi ba.

Gudanar da Tsarin Kuɗi

Don bincika farashi a cikin tsarin rayuwar aiki, ya kamata ku san waɗannan sharuɗɗan da abin da suke nufi a cikin Microsoft Project

  • Kudaden asali - Duk farashin da aka tsara kamar yadda aka ajiyayye shi cikin tsarin asali.
  • haƙiƙa - Farashin da aka jawo don ayyukan, albarkatun ko ayyukan da aka ba su.
  • Ragowar farashi - Bambanci tsakanin farashi / na yanzu da kuma halin kaka.
  • Yawan halin yanzu: lokacin da aka gyara tsare-tsaren saboda ragi ko cire albarkatu ko ƙari ko rage kadarori, MS Project 2013 zai tattara duk farashin. Wannan zai bayyana a ƙarƙashin filayen mai taken Cost ko Jimlar Coari. Idan kun fara bin diddigin ainihin farashin, zai haɗa da ainihin farashin + sauran kuɗin (abin da bai cika ba) a kowane aiki.
  • Bambanci - Bambanci tsakanin farashi mai tsada da jimillar farashi (na yanzu ko farashi).

Danna kan shafin view a barikin menu, a cikin rukuni Dati zaži Kudin a cikin jerin zaɓi Tables

Za ku iya duba duk bayanan da suka dace. Hakanan zaka iya amfani da matattara don duba ayyukan da suka wuce kasafin ku.

Danna kan shafin view a barikin menu, a cikin rukuni Dati zaži Sauran masu tace a cikin jerin zaɓi Matatu. A karshe szaɓaɓɓu na Kudaden fitar da kasafin kudi kuma tabbatar tare da maballin nema

Rahoton farashin kayan masarufi

Ga wasu ƙungiyoyi, farashin kayan masarufi shine farkon farashi kuma wani lokacin kawai farashi ne, saboda haka dole ne a sa ido sosai.

Danna kan shafin view a barikin menu, a cikin rukuni Duba Abubuwan Albarkatu zaži Jerin Albarkatun

Don farashi, danna kan shafin view a barikin menu, a cikin rukuni Dati zaži Kudin a cikin jerin zaɓi Tables

Zamu iya ware shafi na Kudin don ganin wadanne ne mafiya tsada da ƙarancin tsada.

Jaridar Innovation
Kada ku rasa mafi mahimmancin labarai akan ƙirƙira. Yi rajista don karɓar su ta imel.

Don rarrabewa, kuna buƙatar danna kan kibiya tatsin kansa a cikin taken shafi Farashi. Lokacin da menu na faɗakarwa ya bayyana, danna Order daga mafi girma zuwa ƙarami.

Kuna iya amfani da aikin AutoFilter ga kowane shafi, ta hanyar ba da umurni akan sashin bambance-bambancen, zaku iya ganin samfurin bambancin.

Tace kai tsaye

Rahoton aikin

Microsoft Project ya zo tare da saitin rahotanni da dashboardsdefiniti. Za ku same su duka a cikin shafin Rahoton. Hakanan zaka iya ƙirƙira da kuma tsara rahotanni masu hoto don aikinku.

Rahoton Dashboard (Dashboard)

Danna kan Rahoton Duba rukuni Rahoton Board Dandalin.

Rahoton Kayan aikin

Danna kan Rahoton Duba rukuni Rahoton → Albarkatu.

Rahoton Kudin

Danna kan Rahoton Duba rukuni Rahoton → Farashi.

Rahoton akan ci gaban aikin

Danna kan Rahoton Duba rukuni Rahoton A cigaba.

Rahoton kwastomomi

Danna kan Rahoton Duba rukuni Rahoton Sabon rahoto.

Akwai zaɓuɓɓuka huɗu.

  • komai: ƙirƙirar rahoton fararen fata. Yi amfani da Kayan Rahoton - Tab ɗin shafin don ƙara zane, tebur, rubutu da hotuna.
  • Chart: Ƙirƙirar jadawali kwatanta Aiki na Gaskiya, Ragowar Aiki, da Aiki ta Defaultdefinita. Yi amfani da kwamitin Lissafin Filaye don zaɓar filaye da yawa don kwatanta. Kuna iya canza yanayin ginshiƙi ta danna Kayan aikin Chart, Zane da Shafukan Layout.
  • tebur: Ƙirƙiri tebur. Yi amfani da filin Lissafin Filin don zaɓar filayen da za a nuna a cikin tebur (Sunan, Fara, Ƙarshe, da % Cikak sun bayyana ta tsohuwa.definita). Akwatin matakin zayyana yana ba ka damar zaɓar adadin matakan da ke cikin tsarin aikin da tebur ya kamata ya nuna. Kuna iya canza kamannin tebur ta danna kan Tools tab, Design and Layout tabs.
  • kwatanta: ƙirƙira zane-zane biyu a gefe. Zane-zane zai sami bayanai iri ɗaya a farkon. Kuna iya danna ɗaya daga cikin jadawalai kuma zaɓi bayanan da ake so a cikin Filin Field List don fara bambanta su.

Tambayoyi akai-akai

Menene manufar Microsoft Project gaba ɗaya?

Microsoft Project yana nufin taimaka wa masu amfani su haɓaka maƙasudin aikin ta hanyar tsarawa kyakkyawan tunani, sarrafa kasafin kuɗi da rarraba albarkatu. 
Masu amfani za su iya ƙirƙirar ayyuka, waƙa da ayyuka, da bayar da rahoton sakamako. 
Bugu da ƙari, yana ba wa masu gudanar da ayyuka da masu gudanar da ayyuka gagarumin iko kan albarkatunsu da kuɗinsu. 
Ana samun wannan ta hanyar matakai masu sauƙi don sanya albarkatu zuwa ayyuka da kasafin kuɗi zuwa ayyuka.

Microsoft Project Online VS Desktop: Menene Bambancin?

MS Project Online da Desktop Project sun bambanta sosai. 
MS Project Online yana ba da masu amfani da yawa waɗanda za su iya ba da ayyuka, waƙa da lokaci, da kuma bitar sauran abubuwan aikin da suka danganci. 
Sigar tebur ɗin tana da niyya da farko ga manajojin aikin waɗanda ke amfani da shi definish da ayyukan waƙa.

Yadda ake ƙirƙira da sarrafa jadawalin aikin a cikin Desktop Project?

Lokacin da kuka fara a sabon shiri, kuna ƙara ayyuka kuma ku tsara su yadda ya kamata domin ranar ƙarewar aikin ta faru da wuri-wuri. 
Don fara shigar da jadawalin ku na farko kuma ku sami taswirar Gantt ɗin ku na farko, bi matakan da aka kwatanta a wannan labarin.

Karatun masu alaƙa

Ercole Palmeri

Jaridar Innovation
Kada ku rasa mafi mahimmancin labarai akan ƙirƙira. Yi rajista don karɓar su ta imel.

Kwanan nan labarin

Veeam yana fasalta mafi cikakken tallafi don ransomware, daga kariya zuwa amsawa da murmurewa

Coveware ta Veeam zai ci gaba da ba da sabis na amsa abin da ya faru ta hanyar intanet. Coveware zai ba da damar bincikar bincike da damar gyarawa…

23 Afrilu 2024

Kore da Juyin Juya Halin Dijital: Yadda Kulawar Hasashen ke Canza Masana'antar Mai & Gas

Kulawa da tsinkaya yana kawo sauyi a fannin mai & iskar gas, tare da sabbin hanyoyin kula da tsirrai.…

22 Afrilu 2024

Mai kula da amincin Burtaniya ya ɗaga ƙararrawar BigTech akan GenAI

Hukumar CMA ta Burtaniya ta ba da gargadi game da halayen Big Tech a cikin kasuwar bayanan sirri. Akwai…

18 Afrilu 2024

Casa Green: juyin juya halin makamashi don dorewar makoma a Italiya

Dokar "Green Houses" da Tarayyar Turai ta tsara don inganta ingantaccen makamashi na gine-gine, ta kammala aikinta na majalisar tare da…

18 Afrilu 2024