Articles

Yadda ake Saka Bidiyo a PowerPoint

Bidiyo sun zama mahimmin ɓangaren gabatarwa. 

Duk nau'ikan abun ciki sun dogara da bidiyo, ba tare da la'akari da ko na bayanai ne, ilimantarwa ko abun ciki na tallace-tallace ba.

A cikin wannan labarin, za mu nuna muku yadda ake haɗa bidiyo a cikin PowerPoint, don ku iya ɗaukar hankalin masu sauraron ku kuma ku sa su tantance gabatarwarku.

Kiyasta lokacin karantawa: 15 minti

Me yasa saka bidiyo a cikin PowerPoint?

Kafin mu nuna maka yadda ake saka bidiyo a PowerPoint, muna buƙatar farawa da dalilan da ya sa ya kamata ka ƙara bidiyo zuwa gabatarwar PowerPoint.

Mutane suna ƙin gabatarwa mai ban sha'awa

79% na mutane ya ce yana ganin yawancin gabatarwar suna da ban sha'awa. Idan ka saka abun ciki na bidiyo a cikin gabatarwar PowerPoint, babu tabbacin cewa gabatarwar za ta fi kyau. Amma tabbas za ku ƙara samun damar yin fice.

Gajeren kulawa

Hankali babbar matsala ce ga masu gabatarwa. Tsawon shekaru, matsakaicin hankali ya ragu, kuma saboda tasirin kafofin watsa labarun. Baya ga mafi kyawun ayyuka don farawa da kawo ƙarshen gabatarwa, kuna iya sa masu sauraron ku manne lokacin da kuke haɗa bidiyo a cikin PowerPoint.

Mutane suna ɗaukar abun cikin bidiyo da kyau

Babban burin ku shine isar da saƙonku, ba tare da la'akari da batun gabatar da ku ba. Bisa kididdigar da aka yi. masu sauraro suna riƙe kashi 10% na bayanan da suke gani a rubutu, idan aka kwatanta da 95% a bidiyo . Idan Shugaban Google Sundar Pichai zai iya toshe rubutu da makirufo, menene zai hana ku bin salon gabatar da shi?

Yadda ake saka bidiyo a cikin PowerPoint?

Gabatarwar PowerPoint kayan aiki ne mai ƙarfi wanda zai iya burge masu sauraron ku kuma ya sayar da manyan ra'ayoyi. Shi ya sa Microsoft ya tabbatar sun yi daidai da yanayin tallan dijital na kwanan nan.

Babu daya amma Hanyoyi uku don Saka Bidiyo a cikin PowerPoint ! 

Za mu rufe su duka a cikin koyarwarmu.

Yadda ake saka bidiyo a cikin PowerPoint daga kwamfuta ta?

Lokacin amfani da shi : Idan kuna da bidiyon ku don rabawa a cikin gabatarwar ku.

Abu mafi kyau game da ƙara bidiyo a cikin PowerPoint shine cewa akwai menu na sadaukarwa. Kuma idan wasu matakai sun zama sananne a gare ku, kada ku yi mamaki.

Zabinmu na farko shine shigo da kwamfuta. Bari mu ga yadda za a ƙara bidiyo daga PC ko Mac.

1) zaɓi Insert daga ribbon menu (a saman allon).

2) zaɓi Video, sai ku hau This Device, zaɓi na farko.

Saka -> Bidiyo -> Wannan Na'urar

3) zaɓi fayil ɗin da kuke so sannan danna Insert.

Mai Binciken Bidiyo
Yadda ake saka bidiyo mai haja a cikin PowerPoint?

Bidiyoyin jari sune manyan zaɓuɓɓuka don gabatarwar kasuwanci. Akwai zaɓi mai faɗi akan YouTube da Vimeo, amma ku kiyayi batutuwan haƙƙin mallaka tare da gabatarwar ku.

Bari mu ga yadda ake saka bidiyon haja a cikin PowerPoint.

1) zaɓi Insert daga ribbon menu (wannan mataki iri ɗaya ne).

2) zaɓi Video, sai ku hau Stock Videos, zaɓi na biyu.

bidiyo daga stock

3) zabi bidiyon da kake son zaba, sannan danna Insert.

Jerin Bidiyo na Wutar Wuta
Yadda ake saka bidiyo na ɓangare na uku a cikin PowerPoint?

Ba tare da shakka ba, mutane da yawa suna tambayar yadda ake saka bidiyon YouTube a cikin PowerPoint, saboda wannan shine wuri mafi kyau don nemo albarkatun bidiyo. Amma ba wai kawai za ku iya shigar da bidiyo daga YouTube a cikin PowerPoint ba, kuna iya saka ɗaya daga wasu dandamali kamar Vimeo, Slideshare, Stream, da Flipgrid. Abin da kawai za ku yi shi ne kawai kwafin adireshin URL ɗin bidiyo kuma ku liƙa shi cikin mashigar bincike. Bari mu ga yadda za a yi.

1) zaɓi Insert daga ribbon menu (wannan mataki iri ɗaya ne).

2) zaɓi Video, sai ku hau Online Videos, zaɓi na uku.

bidiyo akan layi

3) kwafi URL ɗin bidiyo kuma manna shi cikin mashigin bincike.

online videos https

4) Lokacin da samfotin bidiyo ya bayyana, danna Insert.

url bidiyo na kan layi
Haɗa bidiyo daga tushen kan layi

Dole ne mu gargaɗe ku cewa ƙara bidiyo zuwa PowerPoint daga tushen kan layi na iya shafar Tsarin Bidiyo da zaɓuɓɓukan sake kunnawa. Bugu da ƙari, haɗawa ta hanyar yanar gizo zai haifar da jinkiri a lokacin lodawa. Ni da kaina na gano cewa, a matsakaita, bidiyon YouTube da aka saka a cikin PowerPoint yana farawa aƙalla daƙiƙa 5-6.

Na gudanar da gwaji inda na kara hoton Mama Graphic daga kwamfutata kuma nan take ya loda. Har ila yau, ba shi da matsalolin tsarawa da sake kunnawa. A ƙarshe, yana iya zama mafi kyau don nemo hanyar da za a sauke bidiyon da kuke so kuma ku loda su kai tsaye daga PC / Mac ɗin ku.

online videos saka

Yadda za a gyara bidiyo a PowerPoint?

Idan kun koyi yadda ake loda bidiyo zuwa PowerPoint ta amfani da waɗannan hanyoyi guda uku da aka ambata a sama, yana da kyau. Kun riga kun sami ci gaba mai yawa don faranta wa masu sauraron ku daɗi da cimma burin gabatarwarku. Amma aikinku bai ƙare a nan ba (abin takaici). Kuna buƙatar tsara yadda bidiyon ku zai yi kama da sauti. Sanya bidiyo, yanke sassan da ba dole ba, da dai sauransu duk muhimman abubuwa ne da ya kamata a yi la'akari da su.

Jaridar Innovation
Kada ku rasa mafi mahimmancin labarai akan ƙirƙira. Yi rajista don karɓar su ta imel.

Bari mu ga yadda ake shirya bidiyo na PowerPoint don su yi kyau kuma su ƙara cewa “ƙarin taɓawa na finesse” zuwa nunin faifan ku.

Yadda ake tsara bidiyo a PowerPoint?

Ba tare da shakka, kana bukatar ka duba duk kwalaye lokacin loda your videos zuwa PowerPoint. Kuma abu na farko da za ku yi shi ne duba tsarin bidiyon ku. Microsoft ya kara fasali da yawa don ku iya ƙara tsara kwarewar bidiyo don masu sauraron ku.

Menu na tsarin bidiyo

Kamar yadda kuke gani, zaku iya daidaita bidiyon, amfani da salon bidiyo, gwada damarsa, shirya shi akan faifan kuma zaɓi girmansa. Mu fara.

Yadda ake amfani da gyare-gyaren launi na gani?
Saitattun gyare-gyare na gani

Idan kana so ka canza bambanci da fallasa, zaka iya amfani da 25 pre launi makircinsudefinite tsakanin +40% da -40% haske da bambanci.

Kuna iya yin ƙa'idar da hannu ta danna mahaɗin Video Corrections Options... kasa:

Menu mai tsawo Gyaran gani na gani

Idan babu ɗaya daga cikin saitattun abubuwan da suka dace da ku, zaku iya daidaita haske da bambanci da hannu a cikin tsayawar 1% da ƙimar sama da +/- 40%.

Mai canza launi na bidiyo

Wani lokaci, bidiyon ba shi da launukan alamar ku ko kuna son sanya shi ƙarin wasa. Kayan aikin sake canza launi na bidiyo yana ba ku kawai: yi amfani da canji mai ban mamaki ga launukan bidiyon ku, don dacewa da launukan samfuran Powerpoint ɗinku ko kawai ƙara wasu launi. An bar ku da zaɓuɓɓuka guda uku: Zaɓi wani abu daga zaɓuɓɓukan da aka rigayadefinite (21), zaɓi bambancin canza launi na al'ada ko duba zaɓuɓɓukan launi na bidiyo kuma da aka samu a cikin Menu na Tsarin Bidiyo  a hannun dama (duba hoton na tsawaita menu na Gyaran Kayayyakin gani  ).

kalar bidiyo
Zaɓin salon bidiyo

Tabbas, zabar salon bidiyo mai kyau yana da mahimmanci. Zai zama abin yanke hukunci don auna yadda masu sauraron ku suka amsa bidiyon. Zaɓin ɗaya daga cikin samfuran yana da kyau, amma idan kun yi ƙoƙarin yin zaɓin nau'in bidiyona gefen bidiyo e na tasirin bidiyo , za ku lura da babban bambanci.

nau'in bidiyo

Sigar bidiyo

Siffofin Bidiyo na iya inganta bidiyon ku sosai. Za'a iya gyara daidaitaccen tsarin murabba'i, kuma idan kun ƙara ɗan hasashe, zaku iya samun manyan abubuwan mu'amala, kamar kibau, akwatunan sharhi, da sauransu.

zabin siffar bidiyo

Gefen bidiyo

Iyakokin bidiyo suna da amfani sosai. Za su iya zayyana bidiyon, su sa ya yi fice, kuma mafi mahimmanci, raba bidiyon daga bango, musamman idan suna da launuka iri ɗaya.

allon bidiyo

Tasirin bidiyo

Tasirin bidiyo filin wasan ku ne. Amma da gaske: Waɗannan tasirin na iya sa bidiyon ku ya fice ta ƙara inuwa, gefuna masu laushi, tasirin haske, ko kawai ba shi kyakkyawan yanayin 3D wanda zai burge masu sauraron ku.

Don yin aiki akan tasirin bidiyo da gyara su, zaɓi Video Effects a cikin menu Video Format, sa'an nan kuma bude Format Video Zuwa hannun dama

Tasirin bidiyo
Tasirin bidiyo
Dama, shimfidawa da girman bidiyon

Mun yanke shawarar kawo duka ukun zuwa sashe ɗaya, saboda waɗannan wasu ƙayyadaddun zaɓuɓɓukan da ba sa buƙatar bayani mai yawa. Madadin rubutu  an yi niyya ne ga mutanen da ke da nakasar gani ko kuma idan albarkatun ta kasa yin lodi saboda jinkirin haɗin Intanet. Yawanci, yana ɗaukar jimloli 1-2 don bayyana abin da ke cikin bidiyon. Lokacin da ka danna Alt Text, akwatin maganganu tare da umarni zai bayyana a hannun dama.

madadin rubutu

Zaɓuɓɓukan Shirya e Dimensioni  suna da alaƙa da inda aka ajiye bidiyon da nawa sarari zai ɗauka daga faifan. Tare da Shirya za ka iya sanya bidiyo a ko'ina a kan faifai, kazalika da juya shi, da mayar da shi da baya, da kuma daidaita shi.

Kayan aikin Dimensioni  suna ba ka damar sake girman bidiyon sama da ƙasa, girbe shi kuma, ta tsohuwa, predefinita, kulle yanayin rabo. Don sarrafa jeri da girma a lokaci guda (tunda waɗannan saitunan guda biyu suna tafiya da kyau tare), akwai takamaiman menu wanda zaku iya shiga ta danna kan ƙaramin kibiya ( sarrafa siginan kwamfuta).

girman da wuri
Yadda ake sarrafa sake kunna bidiyo a PowerPoint?

Koyon yadda ake haɗa bidiyo a cikin PowerPoint yana da mahimmanci, amma daidai mahimmanci shine yadda kuke kunna bidiyon: waɗanne sassa za ku nuna, waɗanne tasirin za ku ƙara, da kuma ko za ku ƙara ko tsallake ƙara taken. Duk waɗannan abubuwa na iya yin tasiri.

Yadda ake ƙara alamun shafi zuwa bidiyon ku a PowerPoint?

Wataƙila kun ga bidiyon YouTube da yawa inda zaku iya samun alamomi lokacin da sabbin mahimman sassan bidiyo suka fara. Haka ya shafi anan. Kuna iya ƙarawa da cire alamun shafi, don haka zaku iya raba sassa daban-daban na bidiyon ku.

Alamomin shafi
Zaɓuɓɓukan gyarawa

A cikin sashe Gyara na menu na sake kunnawa, zaku iya zaɓar ko don datsa bidiyon ko ƙara tasirin fade-in/fade-in da tsawon ƙarshen. A ƙasa, zaku iya ganin yadda ake datsa bidiyo a cikin PowerPoint: zaku iya zaɓar farkonsa da ƙarshensa, don haka masu sauraron ku suna ganin mahimman bayanai kawai.

gyaran bidiyo
datsa bidiyo
Zaɓuɓɓukan bidiyo

Nelle Zaɓuɓɓukan bidiyo za ku sami kayan aiki da yawa waɗanda za ku iya aiki da su.

  • Volume  : An fara da ƙarar bidiyon, abu ne mai sauƙi ma'anar hakan. Kuna da yanayin 3 / ƙananan, matsakaici, babba / + bebe.
  • farawa  : kuna da zaɓuɓɓuka uku: ta atomatik /ta hanyar tsoho saitindefinita/, A cikin jerin dannawa e Lokacin da ka danna .
  • Kunna a cikin cikakken allo  : Lokacin da bidiyon ke aiki, zai bayyana a cikin nunin.
  • Boye yayin sake kunnawa  : Idan bidiyon bai kunna ba, ba za a iya shiga ba.
  • Maimaita har sai an daina : Lokacin da bidiyon ya ƙare, zai sake farawa ta atomatik daga farkon idan ba ku dakatar da shi da hannu ba.
  • Komawa bayan sake kunnawa : Da zarar bidiyon ya kunna zuwa ƙarshe, firam ɗin farko zai bayyana kuma ya tsaya.
zabin bidiyo

Tambayoyi akai-akai

Shin yana yiwuwa a yi amfani da hankali na wucin gadi a cikin Wutar Wuta?

Wutar Wuta ta gabatar da kayan aiki mai mahimmanci don taimaka muku ƙirƙirar manyan gabatarwa: Mai Zane. Aiki tare da PowerPoint yana iya zama da wahala, amma kaɗan kaɗan za ku gane dama da dama da ayyukanta za su iya ba ku. 
Koyaya, akwai hanya mai sauri don samun gabatarwa mai kyau: PowerPoint Designer.

Akwai morphing a Wurin Wuta?

A farkon shekarun 90, wani shirin waƙar Michael Jackson ya ƙare tare da zaɓin fuskokin mutane suna rawa tare da kiɗan.
Hoton Baƙar fata ko fari shine babban misali na farko na morphing, inda kowace fuska ta canza a hankali ta zama fuska ta gaba.
Wannan tasirin yana morphing, kuma za mu iya sake haifar da shi a Wurin Wuta. Bari mu ga yadda za a yi a kasa.

Karatun masu alaƙa

Ercole Palmeri

Jaridar Innovation
Kada ku rasa mafi mahimmancin labarai akan ƙirƙira. Yi rajista don karɓar su ta imel.

Kwanan nan labarin

Veeam yana fasalta mafi cikakken tallafi don ransomware, daga kariya zuwa amsawa da murmurewa

Coveware ta Veeam zai ci gaba da ba da sabis na amsa abin da ya faru ta hanyar intanet. Coveware zai ba da damar bincikar bincike da damar gyarawa…

23 Afrilu 2024

Kore da Juyin Juya Halin Dijital: Yadda Kulawar Hasashen ke Canza Masana'antar Mai & Gas

Kulawa da tsinkaya yana kawo sauyi a fannin mai & iskar gas, tare da sabbin hanyoyin kula da tsirrai.…

22 Afrilu 2024

Mai kula da amincin Burtaniya ya ɗaga ƙararrawar BigTech akan GenAI

Hukumar CMA ta Burtaniya ta ba da gargadi game da halayen Big Tech a cikin kasuwar bayanan sirri. Akwai…

18 Afrilu 2024

Casa Green: juyin juya halin makamashi don dorewar makoma a Italiya

Dokar "Green Houses" da Tarayyar Turai ta tsara don inganta ingantaccen makamashi na gine-gine, ta kammala aikinta na majalisar tare da…

18 Afrilu 2024